Gởi tin nhắn đến chúng tôi
Dịch vụ > TƯ VẤN THỪA KẾ - DI CHÚC

Cha tôi là cổ đông sáng lập nắm giữ 35% cổ phần phổ thông của một công ty cổ phần gồm có 04 thành viên sáng lập tại Việt Nam, thành lập năm 2009. Đầu năm 2013 bố tôi mất, không để lại di chúc, số cổ phần của bố tôi tại Công ty được giải quyết như thế nào? Pháp luật quy định như thế nào về việc thừa kế cổ phần này?

 Ông nội tôi bệnh nặng, có thể không qua khỏi nên muốn chia thừa kế cho các con. Việc lập bằng miệng như thế nào để di chúc có giá trị?

Di chúc là sự thể hiện ý chí của cá nhân

 Cha mẹ chúng tôi đã qua đời được 20 năm không để lại di chúc, nhưng vì nhiều lý do khác nhau anh em chúng tôi chưa bao giờ đề cập đến vấn đề thừa kế, nay anh em mới họp lại để phân chia di sản thừa kế. Nếu chúng tôi có vướng mắc bây giờ thì có khởi kiện ra tòa được không? Toà có thụ lý không?

 

  Khái niệm về Di chúc (Điều 646 BLDS):

 Di chúc là sự thể hiện ý chí của cá nhân nhằm chuyển tài sản của mình cho người khác sau khi chết.

«12»

CÔNG TY LUẬT TNHH MTV SỨ MỆNH VÀNG

+ Lượt truy cập : 323.701

+ Đang online : 43

+ Hôm nay : 115

+ Hôm qua : 225

Thiet ke web da nang